ถนนสีเขียวที่สร้างจากขยะถุงพลาสติกที่นักศึกษา ม.ราชภัฏเชียงใหม่ และประชาชาชนพื้นที่ใกล้เคียง ช่วยกันเก็บคัดแยกแล้วนำมาบริจาคให้ #โครงการขยะแลกบุญ จำนวน 3,000 กก. ซึ่งถนนเส้นนี้สร้างขึ้นมาภายใต้แนวคิดของการนำขยะพลาสติกมาใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด ลดปัญหาขยะพลาสติกตกค้างสะสมในชุมชน และเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม ปัจจุบันถนนใช้งานมาเป็นระยะเวลา 10 ปี แล้วยังแข็งแรงและใช้งานได้ตามปกติ (สร้างเมื่อปี พ.ศ. 2555)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/300265017_1150896978857318_1692306836297824677_n-1024x768.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/300427277_1150858585527824_2993084241157452467_n-1024x768.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/300817411_1150892235524459_2140072747217200180_n-1024x768.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/300867185_1150859085527774_6192790802411991117_n-1024x768.webp)