ลานจอดรถผู้พิการ ในโรงพยาบาล ดอยหล่อจ.เชียงใหม่ ใช้ขยะพลาสติกซองบรรจุภัณฑ์ Jula’s Herb Thailand และขยะพลาสติกจากประชาชนทั่วประเทศส่งมาร่วมบริจาค จำนวน 2,500 กก. สามารถสร้างเป็นบล็อกรีไซเคิลได้มากกว่า 4,600 ก้อน ทำเป็นที่จอดรถผู้พิการได้ 2 ที่ และโต๊ะเก้าอี้สนามสำหรับพักคอยผู้ป่วยได้ 1 ชุด หลังจากส่งมอบโครงการเสร็จเรียบร้อย ทางโรงพยาบาลและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเห็นตรงกันว่าควรรณรงค์การคัดแยกขยะอย่างจริงจัง และขยายผลไปยังชุมชนอื่นที่มีศักยภาพโดยเฉพาะชุมชนที่ต้องการพัฒนาตนเองอย่างยั่งยืน
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/312833851_1200263987253950_777194160584924263_n.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/313070959_1200264673920548_2689725547476254581_n-1024x576.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/313333865_1200264557253893_8967411778497054584_n-1024x768.webp)