โครงการขยะแลกบุญถนนสีเขียว ณ วัดสันธาตุ อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ เป็นโครงการที่ทางวัดและชุมชนต้องการสร้างลานหน้าพระอุโบสถ เพื่อให้พุทธศาสนิกชนเข้ามาปฏิบัติธรรมด้วยความสะดวกสบาย จึงได้รวบรวมขยะพลาสติกมาให้ทีมจิตอาสากรีนโรดทำบล็อกรักษ์โลกเพื่อกลับไปปูในลานวัด
ปัจจุบันยังขาดปัจจัยบางส่วนสำหรับนำไปซื้อหิน ทราย ปูนซีเมนต์ และวัสดุก่อสร้าง เพื่อก่อสร้างลานหน้าพระอุโบสถให้แล้วเสร็จ
ผู้ที่ต้องการบริจาควัสดุสำหรับสร้างลานหน้าพระอุโบสถ ติดต่อโดยตรงที่ พระอธิการสุทัศน์ ( เจ้าอาวาสวัดสันธาตุ ) โทร 085-6165567, 090-6744178
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/328242484_999822591402815_1611159695462312572_n-768x1024.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/329352132_2929754450492526_1358800913412863037_n-1024x576.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/330195109_5942293639221092_9041950595245787428_n-1024x577.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/330581140_206490398703062_2096883611660567701_n-1024x1024.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/330856045_3428280770724335_5168213363998953531_n-768x1024.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/334117805_583726043676666_951194859799265734_n-1024x1024.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/334248833_899584737952556_7159632252251700599_n-1024x768.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/334434435_195645579742903_8566288057374954726_n-768x1024.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/334557601_607432134098139_7968130679644215069_n-768x1024.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/334584643_1033505370942865_6382954415945522788_n-768x1024.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/334661048_813501820230764_4986813090432933252_n-1024x768.webp)