Upcycling ขยะปลอดเชื้อกลายเป็น บล็อกปูพื้น และกระถางต้นไม้ #ขยะแลกบุญ
ทีมงานกรีนโรดและบริษัท นำวิวัฒน์ เมดิคอล คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) ได้ถวายลานกิจกรรม และกระถางต้นไม้ ที่ทำจากขยะปลอดเชื้อรีไซเคิลให้วัดอุโมงค์เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในกิจกรรมการท่องเที่ยวแสวงบุญภายในวัด
นอกจากนี้ยังมอบทุนการศึกษาจำนวน 2 ทุน ๆ ละ 10,000 บาท ให้กับโรงเรียน 2 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนป่าซาง จังหวัดลำพูน และ โรงเรียนเพื่อชีวิต จังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งเป็นโรงเรียนที่เข้าร่วมโครงการขยะแลกบุญของเรา และเป็นโรงเรียนที่ดำเนินกิจกรรมคัดแยกขยะพลาสติกอย่างต่อเนื่องมาโดยตลอด
(โรงเรียนที่ต้องการเข้าร่วมโครงการขยะแลกบุญ ถนนสีเขียว กรุณาโพสต์เพจของโรงเรียนไว้ใต้คอมเม้นท์นี้)
ได้รับการสนับสนุนจาก Namwiwat
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/348279432_222842553850331_1847351247025864578_n-1024x768.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/348339137_752574296660129_4224118663531819409_n-1024x576.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/348427231_1977869352566881_5129492025532630979_n-1024x768.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/348428189_1473009926837567_2853402359796548503_n-1024x664.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/348429390_990316528639812_7070267189983380313_n-1024x768.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/348503088_250355074339147_8803506614047208511_n-1024x755.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/348558695_937974220781849_4178207539809616314_n-1024x768.webp)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/06/348635613_1582285688921733_3503352539857407445_n-1024x768.webp)