โครงการขยะแลกบุญ ถนนสีเขียว ชุมชนวัดศรีบุญยืนร่วมกับ นิคมอุตสาหกรรมภาคเหนือ คัดแยกขยะพลาสติกภายในสำนักงานและพื้นที่บริเวณโดยรอบ ส่งมอบให้โครงการ GREEN ROAD ผลิตเป็นบล็อกรีไซเคิลขยะพลาสติกแล้วนำกลับไปปูในลานกิจกรรมหน้าวัดศรีบุญยืน จ.ลำพูน เพื่อสร้างเป็นสถานที่พักผ่อนแหล่งที่ 2 ให้กับพี่น้องชาวนิคม และประชาชนในพื้นที่ ในช่วงวันหยุด
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/11/image-32-1024x768.png)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/11/image-33-1024x1024.png)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/11/image-34-1024x768.png)