คุณครูและนักเรียน จาก Chiang Mai International School เข้าฝึกอบรมและทำกิจกรรม Work Shop เกี่ยวกับการเก็บขยะมาสร้างประโยชน์ ในหัวข้อเรื่อง
- บล็อกรีไซเคิลจากขยะพลาสติก
- สเก็ตบอร์ดจากฝาขวดพลาสติก
- กระถางต้นไม้จากขยะโฟม
ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีกรีนโรด นอกจากนี้ยังช่วยเหลือทีมงานของเราคัดแยกขยะพลาสติกที่ส่งบริจาคมาจากทั่วประเทศ เพื่อนำทำเป็นผลิตภัณฑ์รักษ์โลกบริจาคต่อให้พื้นที่สาธารณะประโยชน์อีกด้วย
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/11/image-22.png)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/11/image-23-768x1024.png)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/11/image-24-768x1024.png)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/11/image-25-1024x768.png)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/11/image-26-1024x576.png)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/11/image-27-1024x576.png)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2023/11/image-28-1024x768.png)