คุณครูและนักเรียน จาก Chiang Mai International School เข้าฝึกอบรมและทำกิจกรรม Work Shop เกี่ยวกับการเก็บขยะมาสร้างประโยชน์ ในหัวข้อเรื่อง
บล็อกรีไซเคิลจากขยะพลาสติก
สเก็ตบอร์ดจากฝาขวดพลาสติก
กระถางต้นไม้จากขยะโฟม
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2024/06/image-2.png)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2024/06/image-3.png)
![](https://greenroadenterprise.com/wp-content/uploads/2024/06/image-4-768x1024.png)
ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีกรีนโรด นอกจากนี้ยังช่วยเหลือทีมงานของเราคัดแยกขยะพลาสติกที่ส่งบริจาคมาจากทั่วประเทศ เพื่อนำทำเป็นผลิตภัณฑ์รักษ์โลกบริจาคต่อให้พื้นที่สาธารณะประโยชน์อีกด้วย